Lớp 12A5 - Trường THPT Hậu Lộc 2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Thương nhớ A5!!!

Go down 
Tác giảThông điệp
lephuong

Thương nhớ A5!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thương nhớ A5!!!   Thương nhớ A5!!! EmptySun Jun 12, 2011 9:47 pm

Có đôi lúc một mình , cô đơn và…lạnh lẽo.
Có đôi lúc vấp ngã , ngã rất đau…
Cần có ai lắng nghe…
Bạn đã đến và luôn bên cạnh…an ủi , che chở…

Nếu bạn cho tôi một vòng tay , tôi sẽ cho bạn một thế giới mới…Cho bạn biết thế nào là ngọt ngào khi bên cạnh tôi . Mặc dù chúng ta không ở bên cạnh nhau nhưng chúng ta vẫn chia sẻ cho nhau đơn giản vì chúng ta là bạn .

Dear My Friend!

♫ Bạn có biết rằng tôi thường trách bạn sao không hay quan tâm đến tôi vì tôi rất quý sự quan tâm đến từ bạn . Tôi sợ một ngày nào đó tôi không cần nó nữa và sẽ trở nên vô cảm trước những gì tốt đẹp mà bạn dành cho tôi.
♫ Bạn có biết rằng tôi rất quan tâm đến bạn vì tôi nghĩ rằng bạn cần sự quan tâm ấy . Nhưng có lẽ điều đó đôi khi làm bạn thất vọng và cảm thấy khó chịu . Tôi chỉ sợ đến một ngày nào đó , tôi sẽ lãnh đạm trước những nỗi buồn của bạn vì nghĩ rằng bạn sẽ không cần người để lắng nghe.
♫ Bạn có biết rằng tôi cảm thấy rất buồn khi những tình cảm tốt đẹp của tôi , tất cả là dành cho bạn vì tôi nghĩ rằng bạn sẽ trân trọng nó . Nhưng một sự thật phũ phàng là có lúc tôi đã thức cả đêm , ngồi một mình trong trong bóng tối để suy nghĩ : bạn có thật sự cần nó không ? Tình cảm là một cái gì đó cho đi mà không hề đòi trả lại , nhưng nó sẽ chết khát khi người ta không biết tưới mát cho nó.

Có khi nào bạn tự hỏi bản thân tại mình , tại sao ta lại cần một tình bạn hay không ? Bởi ta cần người có thể lắng nghe và chia sẻ.
Trong tình bạn , không phải lúc nào cũng là niềm vui và những tiếng cười rộn rã , mà có những lúc cần sự tranh luận , sau đó là giận hờn , là những giọt nước mắt của sự uất ức , đó là cách giúp ta hiểu nhau hơn và thân thiết hơn.
Cuộc sống có nhiều thay đổi , con người cũng phải thay đổi . Nhưng đừng thay đổi tình bạn bởi tìm được một người bạn thì dễ , nhưng để giữ tình bạn thì rất khó . Khoảng cách không là mất đi tình bạn , và xin đừng để thời gian làm phai dần tình bạn.

Chúc tập thể A5 ngày càng đoàn kết và gắn bó hơn . Yêu và nhớ A5 nhiều!!!

Thương nhớ A5!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» VỪA ĐỦ YÊU THƯƠNG
» oxford thương yêu
» Đắc nhân tâm